Thời gian Đua Top Open Siêu SV MỚI Huyết Thần

13
:
00
phút
  • Ngày 18/5/2021
Kết quả 1 đến 8 của 8
    Administrator
    Phan Quân Tư Lệnh's Avatar
    Thanks
    7

Arrow [Hoàng Gia] Nơi Tiếp Nhận Những Góp Ý Của Gamer SV Hoàng Gia

Chào các Anh Em game thủ MUKOREA - Sever HOÀNG GIA,

Trong thời gian qua, ADM đã nhận được rất nhiều ý kiến đóng góp từ các gamer trong game.
    Nay ADM lập ra một topic riêng nơi đây để các bạn có thể đề xuất các ý kiến - góp ý cho Game để chúng ta cùng nhau bàn luận, tổng hợp ý kiến hướng tới mục tiêu phát triển game bền vững.

Như tiêu đề, các bạn game thủ nếu chúng ta có góp ý gì thì hãy đăng trả lời phía dưới TOPIC.BQT, ADM, GM, Smod, Mod sẽ cùng vào trò chuyện và tiếp nhận góp ý từ các bạn

*** Lưu ý:
    - Topic chỉ được đăng các nội dung góp ý - đề xuất từ các bạn, không đăng báo lỗi hay các vấn đề khác vào TOPIC này, các vấn đề đó các bạn có thể lập TOPIC khác
    - Các bạn được quyền thẳng thắng ra ý kiến - đề xuất, bàn luận cùng nhau
    - Cấm dùng những từ ngữ, ngôn từ khiêu khích, đã kích hay vô văn hóa, bất lịch sự

Các bạn vi phạm sẽ bị xóa câu trả lời hoặc ban khỏi diễn đàn tùy theo mức độ vi phạm.

Sau mỗi góp ý của các bạn, chúng tôi sẽ xem xét và update tùy thuộc vào tình hình ingame,
    Quyết định của BQT là quyết định cuối cùng,

Chúng tôi luôn lắng nghe từ những góp ý từ các bạn để phát triển một sân chơi thú vị và bổ ích,
    Rất mong nhận được nhiều sự góp ý từ các bạn,
    >>> MU-KOREA.NET <<<
    >>> Nơi Anh Tài Hội Tụ<<<Hỗ Trợ || Event || Giải Đáp
    Hỗ trợ Qua Facebook Duy Nhất
    Cẩn Thận giả Mạo Hỗ trợ Qua Điện Thoại
    24/24
    0082 105940 1889

Chúc Các Bạn Có Những Giây Phút Vui Vẻ Cùng Mu-KOREA.NET

2. The Following 2 Users Say Thank You to Phan Quân Tư Lệnh For This Useful Post:

meodenbs (07-23-2016),thiensu5 (07-23-2016)

Thành Viên
    meodenbs's Avatar
    Thanks
    7
    de nghi GM cho roi do` exl de ae con` buon ban' trong game chu cu' cay` rs xong roi lai uy thac thi ae chan' lam''... mong GM xem y kien cua e ma quyet dinh nha''

4. The Following 3 Users Say Thank You to meodenbs For This Useful Post:

buchip (07-23-2016),Phan Quân Tư Lệnh (07-23-2016),thiensu5 (07-23-2016)

Thành Viên
    buchip's Avatar
    Thanks
    2

roi du cac thu cho game soi dong :D cai gi cung co gia tri

Trích dẫn Gửi bởi meodenbs Xem bài viết
    de nghi GM cho roi do` exl de ae con` buon ban' trong game chu cu' cay` rs xong roi lai uy thac thi ae chan' lam''... mong GM xem y kien cua e ma quyet dinh nha''
    roi du cac thu cho game soi dong cai gi cung co gia tri thank..

6. The Following 3 Users Say Thank You to buchip For This Useful Post:

meodenbs (07-23-2016),Phan Quân Tư Lệnh (07-23-2016),thiensu5 (07-23-2016)

Thành Viên
    thiensu5's Avatar
    Thanks
    7
    Mình muốn góp ý 1 chút mong ad xem xét, nói chung thì MU mình cung chơi ko nhiều, nhưng cũng ko ít nên mình cũng có 1 chút kn về vấn đề giao lưu cũng như ý kiến gamer. mình cũng xin góp ý 1 chút

1: khi mình vào 1 game mới rất muốn giao lưu vào buôn bán trên game rất nhộn nhịp và hấp dẫn rất nhiều game mình chơi rất lâu cho đến khi game vì 1 lý do nào đó nên off, mình mới nghỉ tìm game khác.Vấn đề ở đây là khi mới bắt đầu vào chơi Mukorea chơi mình có cảm giác giống 1 game ma sv vắng tanh lâu lâu thấy 1 dòng pót thế giới hỏi " Có Ai Onl Ko " về sau mình chơi mình mới biết , gamer lên rs max rồi uythac ko có gamer nào buôn bán hay post mua đồ này nọ, là vì tỉ lệ drop đồ HH = 0,01%, muốn có đồ HH phải săn các boss lớn chưa RL hoặc ko có 1 teem từ 3>4 gamer rs 350> trở lên thì ko kill đc.
    Mặc dù lí do ad đưa ra làm như thế để đồ trong game ko lạm phát, mình và các member cũng hiểu nhưng cũng nên có tỉ lệ drop Hợp Lý đồ HH và Soul " Ngọc Tâm Linh" 1 chút dù là đồ hoàn hảo drop ko có đồ Vip nhưng nhữg đồ thông thường cũng nên có để ae có thể bày hàng buôn bán hoặc rao bán đồ trong game cho nhộn nhịp các gamar chịu onl nhiều hơn sv cũng trở nên nhộn nhịp hơn. Rất nhiều game mình chơi khi thấy sv nhộn nhịp mình cũng muốn chơi và onl nhiều hơn, đây là mình đứng trên góc độ 1 gamer vào test game.

2: về vấn đề quay đồ trong game + với các box kundun
    Mình có cảm giác giống như kiểu bị xúc phạm gián tiếp vậy . Quay đồ tỉ lệ đề 100% quay 5 xịt 3 " khi quay xong ai nhìn mặt mình lần đầu quay sẽ thấy có cảm giác mặt thằg này sao ngu ngu vậy " ko hiểu sao xịt khi tỉ lệ thành công là 100% " vậy tỉ lệ % này có phải trái với lý thuyết ko ? . còn vấn đề BoxKunDun khi mình chơi mu khác box kundun sẽ đập ra đồ HH of B of S of zen vv và vv , nên cứ mỗi 2 tiếng khi Binh đoàn phù thủy xuất hiện, mình và rất nhiều nguời chạy các map loren davias noria vv và vv để săn boss rất vui khi săn đc 1 boxkundun đúng nghĩa " mặc dù yếu boss vả chết lên chết xuống nhưng khi nhặt đc box hưởng đc thành qả mình vất vả khi có đc cảm giác rất vui dù chưa cần biết ném ra nó sẽ ra cái j, mặc dù đập ko ra đồ Vip dù là những đồ có thể nói chỉ bán shop nhưng cũng rất vui.có rất nhiều game có thể có 1 bộ đồ Vip đúng nghĩa tỉ lệ là 5/5 thì trong game chỉ có thể kiếm đc 1 đến 2 đồ còn lại 3/5 là các sự kiện of even mới có đc đó cũng là 1 sự háo hức của gamer cũng như nhà phát hành game mong muốn.Gamer có thể săn đồ trong game và theo các sự kiện và even để có 1 bộ đồ hoàn hảo cho class của mình. những game như vậy mình cảm thấy rất hào hứng khi chơi. như vậy nếu 1 gamer muốn có 1 bộ đồ như ý bắt buộc phải săn trong game+ với tham gia các even hoặc sự kiện của game mới có rất háo hức phấn khích.như vậy tỉ lệ Buôn bán trong game sẽ tăng cao kéo theo là các gamer chắc chắn sẽ onl nhiều hơn tạo cảm giác 1 game hoàn thiện theo đúng nghĩa và sẽ tăng cao các gamer tham gia game nhiều hơn. Còn về vấn đề dg trong game đã có các loại "Item Vcent" nên việc lừa đảo sẽ là mức độ rất thấp tạo 1 sân chơi lành mạnh.
    Và cũng mong nhà phát hành nên tạo nhiều even và sự kiện hơn 1 chút để tạo không khí cho các gamer tham gia cạnh tranh để có 1 sân chơi nhộn nhịp.chứ như bg có nhiều lúc các gamer vào game chỉ để trian rồi rs max xong uythac có khi onl đến cả 2 tiếng ko nói 1 câu lẳng lặng rs lẳng lặng off .Mình cảm giác vào game chắc chỉ rs xong rồi off chứ muốn nói chuyện cũng ko có ai. Rất nhàm chán rất dễ nản khi rs max muốn vô game cũng ko biết làm j muốn nói Chuyện ko có ai,muốn tìm mua 1 đồ của Class mình đang chơi nhưng ko ai bán mà cũng ko có ai có mà bán vậy thì hỏi rao mua làm j,từ đó sẽ kéo theo các gamer off nhiều hơn những gamer theo nhữg "Con Đường Tơ Lụa" trong game cũng sẽ lẳng lặng ra đi nhiều kéo theo game có cảm giác buồn chán ko có không khí của 1 game đúng nghĩa.Và đi săn đồ thì đồ cũng ko có , vậy vô game làm j bh

Đây là ý kiến đóng góp cá nhân theo cách nhìn chung của cá nhân mình cũng có thể có nhiều bạn đồng ý kiến với mình và cũng có bạn sẽ ko đồng ý với mình nhưg với mình vì muốn có 1 sân chơi để mình chơi lâu dài nên mình mới đóng góp ý kiến để NPH xem xét chỉnh sửa 1 chút Tạo cảm giác hài hòa giữa các gamer và NPH thôi . còn nếu ko muốn tâm huyết khi có 1 game khác vui hơn hòa đồng hơn mình cũng sẵn sàng đi và có thể các bạn cũng vậy vậy nên Các bạn cũng nên chịu khó đóng góp 1 chút thắc mắc of những bức xúc trong game của các bạn gặp phải 1 chút để NPH cũng như các bạn sẽ có cách giải quyết thỏa đáng cũng như hoài hòa cân = game hơn và bớt bất đồng quan điểm với nhau hơn "yêu nhau dài lâu hơn chứ ko phải cứ thích là n2 xong rồi Next "

Thank các bạn mình viết hơi dài 1 chút mong NPH cũng như các member và gamer chịu khó bỏ ra 2-3p đọc và cùng tham gia cho ý kiến đóng góp cho game ngày càng phát triển và hòa nhập hơn nhé.Nói chung góp ý thì còn rất nhiều nhưng mình cũng biết việc j cũng phải từ từ từng chút 1 ko phải cứ nói xong là cũng làm xong đc nên mỗi lần mình sẽ đóng góp 1 chút để NPH cũng xem xét và nâng cấp dần dần. Cuối cùng mình cũng xin Cảm ơn nhà NPH cùng các ad mod và GM đã nhiệt tình tâm huyết để có 1 sân chơi lành mạnh hơn. Thanks

8. The Following 4 Users Say Thank You to thiensu5 For This Useful Post:

buchip (07-23-2016),HoaHồngXanh (07-23-2016),meodenbs (07-23-2016),Phan Quân Tư Lệnh (07-24-2016)

Administrator
    HoaHồngXanh's Avatar
    Thanks
    2
    Cám ơn bạn đã đóng góp.
    Chúng tôi sẽ hết mình vì cộng đồng game.
    Xin cám ơn.

10. The Following 2 Users Say Thank You to HoaHồngXanh For This Useful Post:

meodenbs (07-23-2016),thiensu5 (07-23-2016)

Thành Viên
    bebubu's Avatar
    Thanks
    0
    hehe. mình la mình kết bài viết của bac thiensu5 rồi đó.
    nhân tiện đây mình có kiến nghị AD làm 1 topsic dua ra ti le drop đồ EXC .bless .suol...và mong AD sem lại tỉ lệ drop đồ ở các bos lớn như nhện rakion và medus. chứ hiện tại bi giờ đi medusa và nhện rakion đánh song chả được gì hết ngoài zen.
    trừ kundun ra thì mình chưa thấy boss nào drop đồ hết. còn về vấn đề kundun mong AD sem sét và thông báo rỏ ràng cho ae về thời gian hồi sinh. chứ tem mình đi săn kundun 7 ngày hôm nay và 2 ngày sau vào van ko thấy kundun xuât hiện. trừ khi rs có bảo trì còn ko bảo trì thi tim nát máp kalima 7 cung thấy,trong khi ngoài web thì bảo là đang có...
    - nói tóm lại là AD chỉ cần nhỉnh cái drop lên 1 xí la ae nó vui rồi. chứ cảm thấy san bos mà tỉ lệ drop ko co thì ko biết đi săn để làm gì. trong khi đi boss phải có team mà muốn kiếm team cũng đâu có dể vì ai cũng có công việc nên ít online cung nhau mà san bos. mà săn bos lúc nào cũng mong rớt món này món kia kết quả đánh song drop 20m zen nản vô cùng.
    -AD sem xet về ngọc socket ngọc tính năng và ngọc may mắn... và còn nhìu ngoc khac. hiện tại la mình cũng chua biết là có hay ko và có thì nằm ở boss nào và even gì. trừ cái SKy ra thì minh đã đi hết các sự kiện và săn hết bos rồi trừ kundun có drop đồ thần. ngoài ra chả còn gì hết các bos khác ko cò nên chả ai thèm wan tâm đến.
    típ là cái sukien Sky ( thiên giới) mong AD mở thêm vì 1 ngày chỉ có 1 lần lúc 13;05 lúc đó thì mọi người đều đi làm cả làm gì có thời gian mà đi. mong AD mở thêm mấy sukien vào ban đêm vì thời gian ban đêm là online nhìu nhất mà chả có gì ngoài cái truy tim GM 21h25.
    - thêm về cái sukien Quang Trường Quỷ(QTQ) và Huyết Lâu(HL). minh ko biết là trong đó có gì và cũng chua thấy có gì hết trừ con bos vàng trong QTQ. còn HL thì đi ko biết bao nhiu lần và tất cả các SV và đều ko thấy tượng thiên sứ để l;àm nv. đảm bảo 1 điều là 2 sukien đó không 1 ai đi trừ khi cày master.
    -nếu cần thiết AD có thể thu hồi cái nhận free vé QTQ và HT và box kundun. và tăng tỉ lệ drop box kunđun và thêm ngọc gì đó vào QTQ và HL giống như Bên Bá Vương. ở đây chỉ là giống chứ ko phải như bên Bá vương nhé AD. có thể là có tỉ lệ đrop để ae còn tham gia và có yêu cầu là có PT mới nhận được như thế game sẻ đông hơn chứ hiện tại mình thấy game ngày càng ít rồi. cách đây khoang 1 tuan vào ban đêm chac cũng được tầm 15 20 ngườ online. giờ 1 đêm tính tóp từ 1> 10 thi tầm 5 người online. và có rất nhiều người bỏ game. vì đơn gian chơi mã rs song co gì để làm đâu. ủy thac đến giờ vào rs song uy thac tip. hỏi sao ko săn bos cho vui. nhận lại câu trả lời săn làm gì có gì đâu mà săn.....
    đó là những ý kiến mình đưa ra mong ad sem xét. đêt tạo sân chơi vững mạnh cho ae.
    THank AD đã sem qua

12. The Following 3 Users Say Thank You to bebubu For This Useful Post:

meodenbs (07-23-2016),Phan Quân Tư Lệnh (07-24-2016),thiensu5 (07-23-2016)

Administrator
    Phan Quân Tư Lệnh's Avatar
    Thanks
    7
    Đã xem ý kiến của các gamer. Rất cảm ơn các bạn đã góp ý...

Tuy nhiên, Các bạn ơi, ADM cũng rất bận, mà các bạn viết góp ý cứ như là một bài diễn văn vậy, Ka đọc xong chả tóm được ý các bạn muốn góp ý là gì, chả hiểu mô tê gì cả.

Vì thế khi góp ý, các bạn hãy lưu ý tóm gọn ý chính lên đầu tiên, tô đậm nó. Còn phía dưới thích chém hay 8 gì cũng được nhé,

BQT MU quyết định và đã fix cùng nâng tỉ lệ rơi đồ EXL lên 50/50 thay vì 10/100 như trước, Tóm lại mức độ chơi ở chế độ "Dễ" tha hồ ném box ra đồ Exl nha
    Và một vài thông tin thêm:
    - Tỉ lệ đồ ex cáo gấp 50 lần tức 50%,
    - Update hệ thống VIP cải tiến tặng poin tặng % Gcent nâng cấp toàn bộ hệ thống bùa vip
    - Hệ thống nhiệm vụ sẽ bỏ

Rất mong tiếp tục đồng hành lâu dài cùng các bạn,
    Chúng tôi luôn quan tâm đến ý kiến game thủ, vì thế đừng ngần ngại mà góp ý với chúng tôi nhé,
    Nếu cần góp ý gì nữa thì các bạn cứ đăng tiếp tục phía dưới topic,

Chúc các bạn chơi game vui vẻ
    >>> MU-KOREA.NET <<<
    >>> Nơi Anh Tài Hội Tụ<<<Hỗ Trợ || Event || Giải Đáp
    Hỗ trợ Qua Facebook Duy Nhất
    Cẩn Thận giả Mạo Hỗ trợ Qua Điện Thoại
    24/24
    0082 105940 1889

Chúc Các Bạn Có Những Giây Phút Vui Vẻ Cùng Mu-KOREA.NET

14. The Following 2 Users Say Thank You to Phan Quân Tư Lệnh For This Useful Post:

meodenbs (07-25-2016),thiensu5 (07-26-2016)

Thành Viên
    nhandaigia's Avatar
    Thanks
    0
    Blog Entries
    1
    Mình có 1 góp ý cho adm xem lại calsss của RF trong sv Hoàng Gia nhé!
    Mình tên ingame là : Riven
    Mình có sét đồ : Bạch Long : GST 3% GST 4% PĐ 5% + 9 cả gia cường đồ 380. RS 42x . nguyên sét BL như thế +9
    Mình không biết adm fix lại class RF thế nào nhưng mình nguyên sét đồ thế. đi pk mà MG với RF + DW reset gần bằng mình nó 1dame mình chết. mà nó còn có thằng đồ trắng. Mình cũng maxmaster rồi. đầu tư tiền vào giờ có đồ như không đi Pk thì ai dame trước thì win . adm xem hộ lại cái

16. The Following 2 Users Say Thank You to nhandaigia For This Useful Post:

meodenbs (07-29-2016),thiensu5 (07-26-2016)

Câu hỏi chống Spam

Câu hỏi
Số
Lựa chọn câu trả lời
Nút chọn
viết số điện thoại của adm ?
986938109